Ultraformer MPT: Công nghệ nâng cơ tạo đường nét thế hệ mới tại Hàn Quốc
Cộng nghệ Ultraformer MPT giúp bạn sở hữu diện mạo tươi trẻ, đường viền hàm thanh gọn, một vẻ đẹp tự nhiên.
(Micro Pulse Technology – nâng cơ mạnh hơn, ít đau hơn, siết nét mặt rõ hơn)
Đây là thế hệ HIFU mới của hãng Classys (Hàn Quốc), sử dụng Micro-Pulse Technology (MPT) → tạo hiệu quả nâng cơ rõ rệt nhưng êm hơn, ít đau hơn HIFU thế hệ cũ, đồng thời xử lý mỡ nọng – chùng da – nhăn li ti trong một liệu trình.
1. Ultraformer MPT là gì? – HIFU phiên bản nâng cấp mạnh & êm nhất hiện tại
MPT = 3 điểm vượt trội so với HIFU đời cũ
1. Micro-Pulse (nhiều vi xung nhỏ) → ít đau hơn 30–40%
Năng lượng được chia nhỏ → lan tỏa đều → không “đâm đau”.
Khách dễ chịu hơn, phù hợp người nhạy cảm đau.
2. Năng lượng tập trung chính xác vào SMAS (3.0 – 4.5 mm)
→ Nâng cơ – siết cơ đường viền hàm rất rõ.
3. Chế độ Shaper & Tightening
Shaper → tiêu mỡ nọng, mỡ má, mỡ đường viền hàm
Tightening → săn da nông + cải thiện nếp nhăn
Kết quả: lạnh – gọn – nét – nâng – ít đau.
Khi lên form: Ultraformer MPT = HIFU nâng cơ + giảm nọng + săn da (3 trong 1).
2. Ứng dụng 1 – NÂNG CƠ – SIẾT NÉT – TẠO V-LINE
Đây là chức năng “nhìn thấy bằng mắt thường” của MPT.
Vùng tác động:
Đường viền hàm (jawline)
Cằm V-line
Gò má
Toàn mặt dưới
Nếp rãnh mũi – má
Chảy xệ sau 30–35 tuổi
Cơ chế:
Tác động lớp SMAS (lớp bác sĩ thẩm mỹ kéo khi phẫu thuật căng cơ)
Gây co rút mô → da được kéo căng – nâng lên – định hình lại
Kết quả:
✔ Mặt thon rõ đường nét ✔ Cằm sắc hơn ✔ Gò má gọn ✔ Giảm nếp mũi má ✔ Săn chắc toàn mặt
3. Ứng dụng 2 – THON MẶT / GIẢM MỠ NỌNG (SHAPER MODE)
MPT có chế độ Shaper Mode – khác biệt với HIFU cũ:
✔ Phá vỡ mô mỡ bằng nhiệt tập trung
→ Mỡ nọng – mỡ má – mỡ dưới cằm giảm dần.
✔ Không bỏng – không bầm – không xệ
Do tay cầm làm lạnh & kiểm soát nhiệt.
Vùng điều trị:
Nọng cằm
Mỡ đường viền hàm
Má phúng phính
Mỡ mặt dưới
Kết quả:
Giảm nọng thấy rõ sau 2–4 tuần
Khuôn mặt nhẹ – thon hơn
Đường viền hàm sắc nét hơn
4. Ứng dụng 3 – SĂN DA – TRẺ HÓA NÔNG – GIẢM NHĂN LI TI
Dùng 1.5 – 2.0 mm để:
Săn da nông
Giảm nhăn quanh mắt
Giảm nhăn khóe miệng
Cải thiện texture
Tăng collagen & elastin
Giảm bọng mỡ mí dưới nhẹ
Kết quả:
✔ Da căng ✔ Mịn ✔ Tươi ✔ Giảm lộ rãnh nông
5. Ứng dụng 4 – CHẢY XỆ VÙNG CỔ – NẸP VÙNG NẰM NGANG CỔ
MPT là một trong những máy xử lý cổ tốt nhất vì:
SMAS cổ mỏng → HIFU truyền thống dễ đau
MPT ít đau → khách làm được diện rộng
Năng lượng đều → giảm nếp ngang cổ và chùng cổ
Kết quả sau 1–3 buổi:
Cổ thon – săn
Giảm “double chin vòng 2”
Cải thiện da nhăn vùng cổ
6. Ưu – Nhược điểm của Ultraformer MPT
ƯU ĐIỂM
✔ Ít đau hơn HIFU thường ✔ Nâng cơ rõ – nét mặt đẹp ✔ Siết da mạnh ở vùng má – jawline ✔ Giảm nọng hiệu quả ✔ Không cần nghỉ dưỡng ✔ Kết quả tự nhiên – không đơ ✔ An toàn cho da châu Á ✔ Có nhiều độ sâu → điều trị được đa lớp
NHƯỢC ĐIỂM
Không làm da bóng mịn bằng RedTouch / Pico
Không hiệu quả với mỡ nội tạng (bụng to do nội tạng)
Cần lặp lại 6–12 tháng tùy tuổi & độ chảy xệ
Không phù hợp người da quá mỏng, mất collagen nhiều (cần kết hợp công nghệ)
7. So sánh MPT với các công nghệ tại SkinX
Công nghệ
Nâng cơ
Giảm nọng
Săn da
Lỗ chân lông
Sẹo
Downtime
Đau
Ultraformer MPT
⭐⭐⭐⭐
⭐⭐⭐⭐
⭐⭐⭐⭐
⭐⭐
⭐
0
Thấp
Ultherapy
⭐⭐⭐⭐
⭐⭐⭐
⭐⭐
⭐
⭐
0
Trung bình – cao
RF vi điểm
⭐⭐
⭐
⭐⭐⭐⭐
⭐⭐⭐
⭐⭐⭐
2–5 ngày
Thấp
RedTouch
⭐
⭐
⭐⭐⭐⭐⭐
⭐⭐⭐⭐⭐
⭐⭐
0
Rất thấp
Onda Pro
⭐
⭐⭐⭐⭐
⭐⭐⭐
⭐
⭐
0
Không đau
Fotona 4D
⭐⭐⭐
⭐
⭐⭐⭐⭐
⭐⭐⭐⭐
⭐⭐
0–1 ngày
Thấp
=> MPT = lựa chọn cân bằng nhất giữa: nâng cơ – thon mặt – ít đau – không downtime.
8. Vai trò Ultraformer MPT trong phác đồ SkinX
Tại SkinX, Ultraformer MPT được dùng như:
✔ “Bộ khung nâng cơ – siết nét”
→ tạo hình khuôn mặt, cằm, đường viền hàm.
✔ “Thu nhỏ gương mặt”
→ phối hợp 585, RedTouch, Onda Pro để giảm nọng + siết da.
✔ “Trẻ hóa ít đau – không downtime”
→ cho khách ngại laser mạnh.
✔ “Định hình gương mặt trong phác đồ sẹo”
→ nâng mô → tăng độ căng → hỗ trợ hiệu quả trị sẹo.
✔ “Giải pháp cấp tốc trước sự kiện”
→ làm xong đi làm – đi tiệc bình thường.
KẾT LUẬN
Ultraformer MPT là công nghệ nâng cơ – săn da – thon mặt an toàn và êm nhất hiện nay, phù hợp với:
Người muốn trẻ hóa tự nhiên
Người cần siết nét – tạo V-line
Người muốn giảm nọng nhưng ngại can thiệp
Người sợ đau với HIFU đời cũ
Người muốn nâng cơ nhưng vẫn “đi làm liền”
Khi kết hợp với hệ sinh thái công nghệ SkinX: Pico – RedTouch – Fotona – 585 – DUOGlide – Onda Pro, khách sẽ đạt kết quả nâng – thon – săn – mịn – đều màu – lâu dài.
Hãy liên hệ ngay với SkinX để được tư vấn trực tiếp bạn nhé!
Đội ngũ chuyên môn, nhân viên có chuyên môn cao về điều trị nám, sẹo, da liệu,... được đào tạo bài bản, chính quy chuyên sâu
mô tả
NÓI THẬT - LÀM THẬT - KẾT QUẢ THẬT
Sở hữu "hệ sinh thái" 14 công nghệ laser chính hãng FDA/CE hàng đầu, phòng khám da liễu công nghệ cao SkinX tiên phong triết lý "Đúng bệnh – đúng bước sóng – đúng tay bác sĩ".